Tìm kiếm

Tiếp nhận và trả lời câu hỏi, phản ánh, kiến nghị

: Huỳnh Thị Mỹ Lệ Giang
: 54/12/5, đường Phan Văn Hớn, P.Tân Thới Nhất, Q.12, Tp.HCM
: mylegiang85@gmail.com
: 01267172809
: Kính gửi Quý Cục! Hiện tại công ty chúng tôi muốn tìm hiểu hiểu về nguyên vật liệu tiếp xúc trực tiếp để giữ ẩm trong bảo quản thủy sản sống như tôm, cua xuất khẩu như dăm bào gỗ, mùn cưa, giấy. Vậy những nguyên vật liệu này có yêu cầu chứng nhận ATTP hay kiểm tra các chỉ tiêu gì kèm theo không? Xin chân thành cảm ơn và rất mong nhận được hồi âm từ Quý Cục.
:   Theo quy định tại khoản 2, Điều 18, Luật An toàn thực phẩm, dụng cụ, vật liệu bao gói, chứa đựng thực phẩm phải đáp ứng quy chuẩn kỹ thuật tương ứng, tuân thủ quy định đối với dụng cụ, vật liệu bao gói, chứa đựng thực phẩm do Bộ trưởng Bộ Y tế ban hành. Bộ Y tế cũng đã ban hành   Thông tư số 34/2011/TT-BYT ngày 30/8/2011 ban hành các Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về an toàn vệ sinh đối với bao bì, dụng cụ tiếp xúc trực tiếp với thực phẩm. Do vậy, đề nghị chị liên hệ với Bộ Y tế để được giải đáp cụ thể về chỉ tiêu đối với những nguyên vật liệu này.
: Quản lý chất lượng Thủy sản
: Câu hỏi
@Copyright by NAFIQAD. Số 10 Nguyễn Công Hoan - Ba Đình - Hà Nội
Điện thoại:(04) 38310983 | Fax: (84-4)38317221 | Email: nafiqad@mard.gov.vn
Truy cập:     Online: